Liên hệ
Gọi ngay: 1900 6188
Tìm kiếm thông tin theo:

Hành vi xâm phạm quyền cho phép biểu diễn tác phẩm trước công chúng?


Hành vi xâm phạm quyền cho phép biểu diễn tác phẩm trước công chúng tùy mức độ vi phạm có thể bị phạt hành chính quy định tại Điều 13 Nghị định 131/2013/NĐ-CP.

Căn cứ Điều 13 Nghị định 131/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về quyền tác giả, quyền liên quan quy định về hành vi xâm phạm quyền cho phép biểu diễn tác phẩm trước công chúng cụ thể như sau:

Hành vi xâm phạm quyền cho phép biểu diễn tác phẩm trước công chúng

(ảnh minh họa)


" Điều 13. Hành vi xâm phạm quyền cho phép biểu diễn tác phẩm trước công chúng
1. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi biểu diễn trực tiếp tác phẩm trước công chúng mà không được phép của chủ sở hữu quyền tác giả theo quy định.
2. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với hành vi biểu diễn tác phẩm thông qua các chương trình ghi âm, ghi hình hoặc bất kỳ phương tiện kỹ thuật nào mà công chúng có thể tiếp cận được mà không được phép của chủ sở hữu quyền tác giả theo quy định.
3. Biện pháp khắc phục hậu quả:
Buộc dỡ bỏ bản sao bản ghi âm, ghi hình vi phạm đối với hành vi quy định tại Khoản 2 Điều này."
Căn cứ pháp lý:
Điều 13 Nghị định 131/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về quyền tác giả, quyền liên quan;
Vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn pháp luật miễn phí 1900.6188 để nhận được ý kiến tư vấn chính xác nhất.
 
 
 

Chú ý: Thông tin trong bài trên chỉ có tính chất tham khảo, khi áp dụng vào thực tế, độc giả nên có ý kiến của Luật sư hoặc tra cứu nguồn văn bản pháp luật chính thức do pháp luật quy định và công nhận.

Tư vấn pháp luật miễn phí