Liên hệ
Gọi ngay: 1900 6188
Tìm kiếm thông tin theo:

Vi phạm về hoạt động của tổ chức tư vấn về quyền tác giả bị phạt thế nào?


Hành vi vi phạm quy định về hoạt động của tổ chức tư vấn, dịch vụ về quyền tác giả đượcq quy định chi tiết và cụ thể tại Điều 7 Nghị định 131/2013/NĐ-CP.

Căn cứ Điều 7 Nghị định 131/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về quyền tác giả, quyền liên quan quy định về hành vi vi phạm quy định về hoạt động của tổ chức tư vấn, dịch vụ về quyền tác giả cụ thể như sau:


Hành vi vi phạm quy định về hoạt động của tổ chức tư vấn, dịch vụ

(ảnh minh họa) 


" Điều 7. Hành vi vi phạm quy định về hoạt động của tổ chức tư vấn, dịch vụ
1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi không thực hiện chế độ báo cáo về hoạt động tư vấn, dịch vụ cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền theo quy định.
2. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
a) Không bảo đảm điều kiện của người đứng đầu tổ chức tư vấn, dịch vụ về quyền tác giả, quyền liên quan theo quy định;
b) Sử dụng người tư vấn, dịch vụ về quyền tác giả, quyền liên quan không đủ điều kiện theo quy định.
3. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi mạo danh tổ chức tư vấn, dịch vụ để tiến hành các hoạt động tư vấn, dịch vụ về quyền tác giả, quyền liên quan." 

Căn cứ pháp lý:

Điều 7 Nghị định 131/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về quyền tác giả, quyền liên quan;

Vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn pháp luật miễn phí 1900.6188 để nhận được ý kiến tư vấn chính xác nhất.

 

 

 

Chú ý: Thông tin trong bài trên chỉ có tính chất tham khảo, khi áp dụng vào thực tế, độc giả nên có ý kiến của Luật sư hoặc tra cứu nguồn văn bản pháp luật chính thức do pháp luật quy định và công nhận.

Tư vấn pháp luật miễn phí