Liên hệ
Gọi ngay: 1900 6188
Tìm kiếm thông tin theo:

Hành vi xâm phạm quyền bảo vệ sự toàn vẹn hình tượng biểu diễn?


Hành vi xâm phạm quyền bảo vệ sự toàn vẹn hình tượng biểu diễn tùy mức độ vi phạm có thể bị xử phạt hành chính quy định tại Điều 22 Nghị định 131/2013/NĐ-CP.

Căn cứ Điều 22 Nghị định 131/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về quyền tác giả, quyền liên quan quy định về hành vi xâm phạm quyền bảo vệ sự toàn vẹn hình tượng biểu diễn cụ thể như sau:


 Hành vi xâm phạm quyền bảo vệ sự toàn vẹn hình tượng biểu diễn

(ảnh minh họa)


" Điều 22. Hành vi xâm phạm quyền bảo vệ sự toàn vẹn hình tượng biểu diễn
1. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi tự ý sửa chữa, cắt xén hình tượng biểu diễn gây phương hại đến danh dự và uy tín của người biểu diễn.
2. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi xuyên tạc hình tượng biểu diễn gây phương hại đến danh dự và uy tín của người biểu diễn.
3. Biện pháp khắc phục hậu quả:
a) Buộc cải chính công khai trên phương tiện thông tin đại chúng đối với hành vi quy định tại Khoản 1 và Khoản 2 Điều này;
b) Buộc dỡ bỏ bản sao cuộc biểu diễn vi phạm dưới hình thức điện tử, trên môi trường Internet và kỹ thuật số hoặc buộc tiêu hủy tang vật vi phạm đối với hành vi quy định tại Khoản 1 và Khoản 2 Điều này." 

Căn cứ pháp lý:

Điều 22 Nghị định 131/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về quyền tác giả, quyền liên quan;

Vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn pháp luật miễn phí 1900.6188 để nhận được ý kiến tư vấn chính xác nhất.

 

 

 

 

Chú ý: Thông tin trong bài trên chỉ có tính chất tham khảo, khi áp dụng vào thực tế, độc giả nên có ý kiến của Luật sư hoặc tra cứu nguồn văn bản pháp luật chính thức do pháp luật quy định và công nhận.

Tư vấn pháp luật miễn phí