Liên hệ
Gọi ngay: 1900 6188
Tìm kiếm thông tin theo:

Xác nhận trúng thưởng, trả thưởng, đổi đồng tiền quy ước trong casino?


Xác nhận trúng thưởng, trả thưởng, đổi đồng tiền quy ước trong casino quy định tại Điều 9 Thông tư 10/2017/TT-NHNN

Câu hỏi:

Tôi là doanh nghiệp hoạt động kinh doanh Casino, Luật sư cho tôi hỏi quy định về Xác nhận trúng thưởng, trả thưởng, đổi đồng tiền quy ước, xác nhận mang ngoại tệ tiền mặt ra nước ngoài? Rất mong nhận được sự tư vấn của Luật sư.



Luật sư tư vấn

Chào bạn, cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi những thắc mắc của bạn đến chuyên mục tư vấn pháp luật của công ty Luật vinabiz. Với những thông tin bạn cung cấp bộ phận tư vấn luật đưa ra ý kiến tư vấn cho bạn như sau:


Xác nhận trúng thưởng, trả thưởng, đổi đồng tiền quy ước trong casino

Ảnh minh họa


Theo  Điều 9 Thông tư 10/2017/TT-NHNN Hướng dẫn về quản lý ngoại hối đối với hoạt động kinh doanh casino như sau:

- Doanh nghiệp thực hiện xác nhận trúng thưởng, trả thưởng, đổi đồng tiền quy ước cho người chơi nước ngoài theo mẫu tại Phụ lục số 05 đính kèm Thông tư này.

- Ngân hàng được phép thực hiện xác nhận về số ngoại tệ tiền mặt mang ra nước ngoài của người chơi nước ngoài theo mẫu tại Phụ lục số 06 đính kèm Thông tư này trên cơ sở giấy xác nhận trúng thưởng, trả thưởng, đổi đồng tiền quy ước do người chơi nước ngoài hoặc doanh nghiệp (trong trường hợp được người chơi nước ngoài ủy quyền) xuất trình.

- Giấy xác nhận trúng thưởng, trả thưởng, đổi đồng tiền quy ước, Giấy xác nhận mang ngoại tệ tiền mặt ra nước ngoài chỉ có giá trị trong thời hạn 30 (ba mươi) ngày kể từ ngày phát hành.

Căn cứ pháp lý:

Thông tư 10/2017/TT-NHNN Hướng dẫn về quản lý ngoại hối đối với hoạt động kinh doanh casino

Hy vọng rằng sự tư vấn của bộ phận luật sẽ giúp bạn lựa chọn phương án thích hợp nhất để giải quyết những vướng mắc của mình. Vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn pháp luật miễn phí 1900.6188 để nhận được ý kiến tư vấn chính xác nhất!

Chú ý: Thông tin trong bài trên chỉ có tính chất tham khảo, khi áp dụng vào thực tế, độc giả nên có ý kiến của Luật sư hoặc tra cứu nguồn văn bản pháp luật chính thức do pháp luật quy định và công nhận.

Tư vấn pháp luật miễn phí